Loading
Quảng Cáo
+ Trả lời bài viết + Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: [LUẬN VĂN] Ứng dụng phần mềm Matlab-Simulink mô phỏng hệ thống phanh ABS trên xe du lịch

Tình trạng: admin đang ẩn

[LUẬN VĂN] Ứng dụng phần mềm Matlab-Simulink mô phỏng hệ thống phanh ABS trên xe du lịch

Với sự phát triển của ngành ô tô của Việt Nam như hiện nay, cùng với chiến lược phát triển của nhà nước, chính sách nội địa hoá phụ tùng ôtô trong việc sản xuất và lắp ráp đã tạo điều kiện cho các nhà thiết kế nghiên cứu, chế tạo các cụm, các hệ thống trên ôtô trong nước, trong đó có hệ thống phanh. Vấn đề nghiên cứu thiết kế và chế tạo các phần tử của hệ thống phanh ABS là phù hợp với xu hướng phát triển của thế giới và chủ trương nội địa hoá sản phẩm ôtô của Việt Nam. Chính vì vậy, chúng em được giao đề tài:
    “Ứng dụng phần mềm Matlab-Simulink mô phỏng hệ thống phanh ABS trên xe du lịch”
    Trong tình hình hiện nay, ngành ôtô của nước ta chủ yếu là lắp ráp nên để có thể độc lập chế tạo các chi tiết của ôtô rất cần những nghiên cứu ứng dụng vào thực tế. Nghiên cứu các vấn đề về lý thuyết và điều khiển hệ thống phanh ôtô hiện đại nhằm ứng dụng thiết kế và chế tạo các hộp đen ECU điều khiển hệ thống phanh là một vấn đề rất phức tạp nhưng đó là công vi ệc cần phải bắt tay vào làm để trong tương lai khô ng xa chúng ta có th ể tự nghiên cứu và sản xuất ra những sản phẩm ôtô riêng của Việt Nam.
    Mục đích, đối tượng và phạm vi nghiên cứu của đề tài là nhằm xây dựng cơ sỏ lí
    thuyết cho hệ thống phanh ABS,trên cơ sở đó mô phỏng trên simulink để thấy rừ nhất mụ hỡnh và hiệu quả của cơ cấu phanh

LINK:
    [Bạn chưa đăng kí thành viên, để nhìn thấy link bạn vui lòng ]
    Hãy bấm nút Thanks để động viên những người có công sưu tầm và chia sẻ nhé !
    Mỗi 1 người Thanks là thêm 1 phần động lực để họ tiếp tục sưu tầm và chia sẻ.
    Hãy Thanks vì 1 cộng đồng BkCar.Net !

2. Quảng Cáo
    Tình trạng: abu đang ẩn

có file mô phỏng bên matlab luôn không bro,em đang cần file đó...bro cho xin đc không?mail của em là [Bạn chưa đăng kí thành viên, để nhìn thấy link bạn vui lòng ]
    Chào bạn Khách hãy cùng abu xây dựng diễn đàn Bkcar.Net nhé!

+ Trả lời bài viết + Viết bài mới